ถอนฟันหรือรักษารากฟันดีคะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เรากำลังจัดฟันอยู่ค่ะ อุดฟันหมดเรียบร้อยเหลือฟันกรามด้านในสุด มันเริ่มปวดและเป็นรู หมอแนะนำให้เรารักษารากฟัน แต่เราสู้ราคาไม่ไหวถึงจะผ่อนจ่ายได้ก็เถอะ อยากทราบว่าเราสามารถถอนออกโดยไม่ต้องรักษารากฟันได้ไหม มีใครจัดฟันแล้วถอนฟันกรามด้านในออกบ้างไหมคะ เราปฎิเสธคุณหมอได้ใช่ไหมคะ #เราติดอุปกรณ์แต่ด้านบนเหลือถอนแล้วก็ติดอุปกรณ์ล่าง
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่