คนที่ต้องดูแลคุณพ่อหรือคุณแม่ที่ป่วยและจะอยู่กับเราได้อีกไม่นาน มีวิธีดึงใจตัวเองยังไงให้เข้มแข็งคะ

ถ้าหมอบอกว่าท่านจะอยู่อีกไม่นาน ให้เวลาไม่เกิน 6 เดือน คุณในฐานะลูก ควรจะทำอะไรให้ท่านบ้างในระยะเวลาที่เหลือนี้ และมีวิธีดึงจิตใจตัวเองยังไงหรือมีวิธีคิดยังไงให้ยังคงเข้มแข็งและมีสติมากที่สุด

รบกวนผู้มีประสบการณ์มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันค่ะ หรือมีมุมมองอย่างไรบ้าง แชร์ให้เราฟังทีค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่