นมกล่องUHT หรือนมผงดีกว่ากัน

กระทู้คำถาม
ลูกอายุ4ขวบกับ 3ขวบ กำลังจะเปลี่ยนจากที่ลูกดื่มนมผง มาเป็น นมกล่องUHT แต่แม่สามีบอกว่าให้ลูกกินนมผงดีกว่าเพราะว่ามีสารอาหารเยอะกว่าแต่UHTมีสารบ้างอย่างที่ทำให้เก็บไว้ได้นาน..ใจจริงก็อยากจะเถียงเขาว่า UHTคือการทำให้ผ่านความร้อนเลยทำให้ยืดอายุนมได้นานขึ้นไม่ใช่แปลว่าเขาใส่สารอะไรอย่างที่เขาคิด *แม่สามีคนจีนค่ะ

เลยอยากจะขอความคิดเห็นว่า นมแบบไหนมีประโยชน์มากกว่ากันคะ ถ้าพอๆกันนมUHTมันถูกกว่ามาก ก็อยากจะประหยัด แต่ถ้านมผงดีกว่าก็ซื้อให้ลูกได้ค่ะ

*นมกล่องที่ให้ลูกกินคือนมกล่องประมาณ HiQ , enfagrow ประมาณนี้ค่ะ จขกทอยู่สิงคโปร์

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่