เตือนภัยเวลาสมัครเนตกับตัวแทนทางไลน์

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาเตือนภัย เวลาสมัครเนตกับตัวแทนของค่ายมือถือนะคะ

เราเห็นตัวแทนการขาย AIS fiber ลงในกลุ่มเฟซบุ๊คจังหวัดเราเอง เลยมีการติดต่อสอบถาม

ที่เราอึ้งมากๆคือ ในส่วนของการส่งเอกสาร
ตัวแทนแจ้งว่าให้ส่งผ่านไลน์ได้เลย เอกสารที่ใช้คือบัตรปชชและใบเสร็จ

เราอึ้งตรงที่ตัวแทนส่งตัวอย่างมาให้เรา
เป็นบัตรปชชของท่านอื่น มีข้อมูลทุกๆอย่างบนบัตรครบถ้วน ท่านนี้ใส่ตัวอักษรคาดมาว่าใช้สมัครเนต ais เท่านั้น แต่นี่มองว่าเอาเข้า photoshop ก็น่าจะลบออกได้แล้ว

ตรงนี้มันอันตรายนะคะ หากเกิดมันไปอยู่ในมือโจร โจรเอาไปอ้างขายของ คนในบัตรนี่อย่างซวยเลยนะคะ

เราควรทักไปบอกเจ้าของบัตรดีไหม แค่ค้นในเฟซบุ๊คก็เจอแล้วอะ

แล้วก็อยากให้เอไอเอสมีการเทรนงานให้รัดกุมกว่านี้หน่อย

แสดงความคิดเห็น
Preview