ใครทราบบ้างว่า "กฤษธิดา หรือ กฤษธิกา หรือ กฤษธิตา"คืออะไรหรือใคร

คือผมได้ยินเสียงที่ไม่รู้ที่มาที่ไปและบางครั้งเห็นภาพเหมือนกำลังฝันทั้งๆที่ลืมตาและทำอะไรอย่างอื่นอยู่ปกติรวมไปถึงฝันจริงๆ วันหนึ่งเห็นภาพชายหญิงสามสี่คนเดินลงมาจากฟ้าลงมาหาผมแล้วบอกเป็นคำพูดเป็นบทเป็นกลอนว่า "ใครถามว่าชื่ออะไรไม่ต้องสนใจแค่บอกออกไปว่าข้าคือ กฤษธิดาหรือกฤษธิกาหรือตานี้แหละได้ยินไม่ชัดเท่าไหร่"แล้วทั้งหมดพูดจบก็พากันเดินขึ้นไปบนฟ้าอีก งงมากมาเมื่อวานนี้แหละได้ยินชื่อนี้อีกครั้งแล้วมีเสียงบอกว่าชื่อที่ว่าคือ "ผู้ที่มีบุญญาธิการลงมาจุติคือมหาราชาผู้ยิ่งใหญ่ผู้อยู่ยงคงกระพันชาตรีมีอายุถึง1000ปีหญิงใดได้ร่วมหลับนอนจะมีอายุถึง300ปีเต็มๆ"อะไรๆไม่รู้ที่มาที่ไปค้นหาข้อมูลเท่าไหร่ก็ไม่มีข้อมูลใดๆ ผมได้ยินใครหรืออะไรเรียกผมเป็นนั่นนี่สาระพัดยังกะคนบ้า บอกทุกอย่างทุกๆตำนานในโลกใบนี้ล้วนกล่าวถึงเจ้า ทุกอย่างที่ยิ่งที่ใหญ่ที่กล่าวเล่าขานทุกบ้านทุกเมืองล้วนอยู่ในตัวเจ้า เริ่มจาก เทพขาวเทพเจ้าสำราญ ผู้เป็นตำนานกามสูตรผู้มีน้ำกามเป็นหนึ่งในสามยาอายุวัฒนะของโลก ต่อมาคือมหาเทพบนฟ้าผู้เป็นราชาของสวรงสวรรค์เป็นใหญ่เหนือเทวดาทังปวงมีนามเรียกขานว่า ราชันสวรรค์ และยังเป็นผู้สร้างโลกใบนี้มีกลอนแจ้งตัวแจ้งตนดังนี้"ผู้ข้าใจกว้างกว่าฟ้า ผู้ข้าใจกว้างกว่าดิน ผู้ข้าอยู่ค้ำฟ้าอยู่ค้ำดินผู้ข้าอยู่ค้ำดินค้ำฟ้า บ้านก็คือข้าเมืองก็คือข้าขื่อก็คือข้าแปก็คือข้า ข้าเป็นผู้สร้าง"อีกทั้งชาติหนึ่งภพหนึ่งคือองค์ปฐมราราชาผู้รวมแผ่นดินเป็นปฐมแห่งคำสัจสาบานปฐมแห่งคำสัตตะยาบันและข้าคือจิตคือใจคือหัวใจของผืนแผ่นดิน หัวใจของโลกใบนี้คือชายคนนี้คือข้าจริงๆ โองการฟ้าโองการสวรรค์ของลูกชายลูกหญิงของข้าจริงๆเกิดมาจากฟ้าจากดินเพื่อผืนแผ่นดินเท่านั้นจริงๆทายาทของฟ้าของดินนี้แหละของจริงตัวจริงคนนี้เรื่องนี้ผิดตัวผิดตนผิดผู้ผิดคนไม่ได้จริงๆ ผู้ใดผิดสัญญาฟ้าดินมีอันเป็นไปทุกผู้ทุกคน ข้าคือผู้สร้างบันหยัดของฟ้าของดินจากนี้ต่อไปผู้ใดขัดขวางแทรกแซงพยายามเปลี่ยนแปลงแก้ใข ผู้ใดย่ำยีจิตใจคิดร้ายทำลายหัวจิตหัวใจของฟ้าของดินให้สิ้นลมหายใจด้วยจิตด้วยใจของฟ้าของดินในทันทีและให้มีผลตั้งแต่บัดนี้และต้องคงอยู่คู่ฟ้าคู่ดินอย่างนี้ตลอดไปและต้องอยู่อย่างนี้ตลอดไปและตลอดไป
นี่แหละครับทุกอย่างถ้าผมปล่อยจิตใจให้ลอยไปไม่คิดอะไรไม่แทรกแซงอะไรถ่อยคำต่างๆจะไหลเข้ามาในหัวเองแบบเป็นบทเป็นกลอนไม่รู้ที่มาที่ไปบางเรื่องบางชื่อเกิดมาไม่เคยได้ยินไม่รู้ความหมายด้วยซ้ำจนทุกวันนี้พูดอะไรแต่ละครั้งเป็นบทเป็นกลอนคล้องจองกันไปหมดฟังเพราะดีแปลกที่พูดได้เองและมีความหมายสื่อสารกันรู้เรื่องด้วยนึกแล้วภูมิใจ มีเสียงบอกที่มาที่ไปจากจิตจากใจว่าภาษานี้คือภาษาพูดตั้งแต่กาลก่อนเมื่อตอนเริ่มสร้างเริ่มเป็นบ้านเมืองคำพูดสระสวยเป็นศักดิ์เป็นศรีเป็นสิ่งที่ดีมีค่าคู่ควรรักษาทุกคำพูดออกจากจิตจากใจมิมีผู้ใดเอามาใส่หัว จะบ้าตายผมใครพอรู้ที่มาที่ไปของชื่อหรือประวัติหรือตำนานของชื่อต่างๆที่ผมกล่าวมาแล้วบ้างครับรบกวนให้ทางสว่างกับผมด้วยนะครับอยากทราบความจริงสุดๆมีเสียงบอกว่าเมื่อความจริงประจักแก่ตาผมสิ่งที่ติดตัวติดตนมาจะปรากฏให้เห็นชัดเจนไม่รู้มันคืออะไรยังไง ผมชื่อนายอานนท์ กาทองทุ่ง คนจ.แพร่ครับใครสะดวกติดต่อทางไหนรบกวนให้ความจริงผมด้วย เฟสบุคชื่อ ต้องอยู่อย่างนี้ตลอดไป และตลอดไป (ที่ใช้ชื่อนี้ก็งงครับไม่รู้ที่มาที่ไปแต่มีเสียงบอกนี้คือพรประจำตัวของผมมีแค่ผมคนเดียวที่มีสิทธิ์พูดออกจากปากได้)เบอร์โทรศัพท์ผม0822168514 ไอดีไลน์ anontpoke มีสาระพัดเสียงเตือนเหมือนคนบ้าเลยผมบอกหากผมค้นหาความจริงผมตายแต่5555แต่ถ้าทุกอย่างทุกเสียงมีจริงผมไม่กลัวเลยเพราะมีบันหยัดฟ้าดินผู้ใดคิดร้ายตายในทันที ปล่อยใจเมื่อไหร่ภาษาบทกลอนเข้ามาทันที ขอบคุณล่วงหน้าครับหากตำนานเหล่านี้มีจริงมีตัวตนที่มาที่ไปจริงๆละก็ แสดงว่าเสียงที่บอกให้เก็บหินสีดำเหล่านี้ใว้บอกว่าคือเหล็กไหลของจริง งั้นมันก็เหล็กไหลจริงๆแน่นอนกรื้อออออยากให้เป็นจริงจังครับผมมีตัวตนจริงๆติดต่อใด้ตลอด24ชัวโมงครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่