ทำไมคนเป็นพ่อแม่น้ำตาไหลเมื่อเห็นลูกคนอื่นพูดอะไรซึ้งๆ

กระทู้คำถาม
วันก่อนมีประกวดเรียงความหัวข้อเกี่ยวกับพ่อแม่  เด็กที่ได้รางวัลก็ออกมาอ่านเรียงความเกี่ยวกับพ่อแม่ของตัวเองไปตามเรื่องตามราว  ปรากฎว่าคนในงานเฉพาะคนที่มีลูกคนอื่นๆก็ร้องไห้น้ำตาไหลไปด้วย  ผมก็ไม่รู้ว่าทำไมคนเป็นพ่อแม่ถึงอินกับเรื่องราวของลูกคนอื่น ผมเข้าไม่ถึงอารมณ์นั้นครับ  ใครเคยเป็นอยากทราบความรู้สึกหน่อยว่ามันอิน มันซึ้งตรงจุดไหน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่