ทําไมถนนในระยอง ถึงไม่ราบเรียบ ?

จ.ระยอง ต.ตะพง จากที่ขับผ่านเส้นสุขุมวิทมา2ปีกว่าผมสังเกตุว่าถนนที่นี้ไม่เหมือนใน กทม. หรือปริมณฑล เพราะถนนที่นี้จะเป็นถนนที่ขรุขระเหมือน

ภูมิประเทศบริเวณนี้แต่ก่อนเป็นภูเขาใช่ไหมครับถ้าใช่ทําไมคนสร้างหรือคนที่มีส่วนเกี่ยวข้องไม่ปรับบริเวณที่ขรุขระให้เรียบๆซะก่อนเพื่อที่จะสร้างถนนให้ราบ

เรียบขับง่ายไม่กระโดกกระเดก เพราะถ้าถนนเป็นแบบนี้โอกาศเกิดอุบัติเหตุก็มีมากกว่าถนนปกตินะครับ ทําให้ขับยากกว่าปกติด้วย

ระดับค่าเฉลี่ยการขับผ่านถนนขรุขระของผมคือ ใน30วิ-1นาที จะเจอถนนขรุขระเสมอครับ ไม่เชื่อลองขับผ่านมาได้ครับ ส่วนรายละเอียดที่ที่พบเจอให้หลัง

ไมค์มาถามนะครับ ขอขอบคุณสําหรับความเห็นล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่