เพื่อนเชิญไปงานขึ้นบ้านใหม่เดือนหน้า ยังไม่รู้จะซื้ออะไรไปให้ดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
เพื่อนจะทำบุญขึ้นบ้านใหม่เดือนหน้าครับ ตอนนี้ยังคิดไม่ออกว่าจะซื้ออะไรไปให้เลย เพื่อนผมเพิ่งแต่งงานอยู่กับแฟนแค่ 2 คน ผมอยากได้เป็นของใช้หรือของแต่งบ้านงบประมาณซักไม่เกิน 1,500 บาท แต่กลัวซื้อไปแล้วเพื่อนมีแล้วหรือซ้ำกับคนอื่น เพื่อนๆ คนไหนมีไอเดียเก๋ๆ ดีๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่