กลายเป็นคนบุคลิกภาพไม่ดีไปเลยเพราะฟัน

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามทีค่ะ ตอนนี้อายุ16-17แล้วค่ะเรียน ปวช เราไม่มั่นใจในตัวเองเลยค่าฟันเราเหยิน และเราก็ไม่เคยยิ้มให้ใครเห็นฟันเลยค่ะ ก็กลายเป็นคนบุคลิกภาพไม่ดีไปเลย ฟันเราสวยอยู่แล้วแต่ติดที่ฟันเหยิน เคยคุยเรื่องนี้กับพ่อแม่ตอนเด็กๆไป เขาก็ไม่สนใจชอบเบี่ยงไปทางอื่นตลอดและบอกไร้สาระ เราเครียดมากเลยเราก็อยากยิ้มแบบเพื่อนๆ จนถึงตอนนี้เราไม่กล้าที่จะพูดอีกเลย เดียวเราก็ต้องออกฝึกงานแล้วด้วย ไม่ค่อยกล้าพูดเพราะเรื่องนี้ อีก5เดือนก็วันเกิดแล้วควรขอพ่อแม่ยังไงดีคะให้เขาไม่บอกว่าไร้สาระเพราะเขาคิดว่าเราจัดเพราะแฟชั่นมั้งคะ อาจารย์ก็บอกพ่อกับแม่ว่าเราไม่ค่อยมีความมั่นใจแต่พ่อกับแม่ไม่เคยจะมาถามไถ่แบบจริงๆจังๆว่าทำไมเราถึงเป็นแบบนั้นแบบนี้ ทำไมถึงไม่มีความมั่นใจในตัวเอง พิมไปก็ร้องให้ไปค่ะ😭

(เรื่องเก็บตังเราพยายามเก็บแล้วค่ะแต่ที่วิลัยจะมีเรื่องให้ใช้เงินตลอด ทั้งงานกลุ่ม งานประดิษฐ์ เดียวมีงานกีฬาสีอีก อาทิตย์นึงเรียนแค่3วันได้วันละ100กิน30-50บาท จะเก็บกี่รอบเงินก็ไม่เคยเหลือให้เห็นเลย)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่