เวลาคุณโดนหลอกล่อ ทำเป็นบังเอิญ ให้สถานการณ์แกมบังคับ ให้อีกฝ่ายต้องทำตามที่ต้องการ

ถ้าคุณมาจับได้ทีหลัง   ว่ามีกาารวางแผนกัน      เพื่อหลอกล่อ  ทำเป็นสถานการณ์บังคับ  ให้ผมต้องทำ
โดยใช้สถานการณ์พาไป     ซึ่งจริงๆเป็นความตั้งใจ  ไม่ไช่บังเอิญ

ถ้าคุณมารู้ความจริงทีหลัง  จะรู้สึกไม่ชอบคนที่ทำแบบนี้ไหมครับ     แม้ว่าเราจะไม่เสียหาย  และมาจากคนในครอบครัว
ในเมื่อบังคับผมไมไ่ด่   จึงใช้วิธีนี้หลอกล่อผม

เป็นคุณจะรู้สึกยังไงกับคนในครอบครัวที่ใช้วิธีนี้กับผม   บังคับตรงๆไม่ได้   เลยต้องใช้วิธีแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
Preview