ลงเข็มไมโครไพล์ แนวกลางพื้น 3 หรือ 4 จุด บนพื้นที่ 7.30 × 2 เมตรสำหรับต่อเติมครัวหลังบ้านมันจะเป็นไปได้มั๊ยครับ?

กระทู้คำถาม
ไม่เข้ามุมเหมือนปกติทั่วไป 6 จุดแบบฝั่งซ้าย 2 จุด กลาง 2 จุด ขวา 2 จุด แต่วางตรงแนวกลางพื้นเลย 3 หรือ 4 จุดจะเพียงพอมั๊ยครับ? วิธีรับน้ำหนักคล้ายแนวรถไฟฟ้า แล้วต้องฟุตติ้ง เทคาน เทพื้นยังไงครับ?

ถ้าได้ ชั้นสองทำโครงเหล็กปูพื้นไม้วีว่าบอร์ดพอจะรับน้ำหนักได้มั๊ยครับ?

หรือมีไอเดียอย่างอื่นเสนอมาได้เลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ 😀😃😄
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่