ตามหาเพลงรัก ไทย ผู้ชายร้อง ช่วยหน่อยนะคะ จะเอาไปทำวีดีโอครบรอบ 20 ปีที่คบกัน

กระทู้คำถาม
คือเมื่อหัวค่ำฟังวิทยุค่ะ แล้วเค้าเปิดเพลงรัก คือ มันแนวคบกันมายาวนาน แล้วยังรักเหมือนเดิมค่ะ เพลงเก่าแล้วนะคะ
คือจำเนื้อไม่ได้เลย ขับรถอยู่แล้วฟัง ดีเจเปิดแปปเดียวค่ะ เปิดปิดท้ายช่วงอะค่ะ แล้วพอนึกอีกทีจำเนื้อไม่ได้แล้ว

จำได้แค่ ผู้ชายร้อง เพลงไทย เก่าๆแล้วอะค่ะ ไม่ใช่สมัยใหม่ ตอนแรกนึกว่าของกบ เพลงรักเราไม่เก่าเลย มาฟังมันไม่ใช่อะค่ะ

ใครพอมีความรู้ หรือพอทราบเพลงแนวความรักยืนยาว รักกันนานๆ มาบอกหน่อยนะคะ อยากได้มาก
อยากทำวีดีโอครบรอบ 20 ปีที่รักกันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่