สอบถามเรื่องโอนเงินระหว่างประเทศหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
คือน้องที่ทำงาน ขายของมือสองให้คนต่างชาติ(อเมริกา) ตกลงเรื่องเงินกันแล้ว ส่งของไปให้ พอส่งเสร็จจะเรียกเก็บเงิน น้องเค้าเล่าว่า ทางเค้าบอกว่าน้องต้องส่งเงินค่าภาษีไปให้อีกประมาณ 7,000 บาท เค้าถึงจะโอนเงินให้ได้เพราะเป็นระบบของทางโน้น เราต้องจ่ายค่าภาษีอย่างนี้ถูกหลอกไหมครับ หรือเป็นระบบทางโน้นจริงๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่