Lactogen 1,2,3

กระทู้คำถาม
ใครให้ลูกทานแล็คโตเย่นบ้างคะ อยากรู้ว่าแต่ละสูตรต่างกันยังไง
เห็นว่า สูตร สูตร1 สำหรับ แรกเกิด-1ปี
          สูตร2 สำหรับ6เดือน-3ปี
          สูตร3 สำหรับ1ขวบขึ้นไป

ช่วยแนะนำสำหรับ
เด็ก 7เดือนที่ยังกินข้าวบดวันละมื้อ(ฟันยังไม่ขึ้น)และไม่ค่อยถ่าย.*จะเอาไว้เสริมเวลานมแม่ไม่พอค่ะ.

เด็ก2ขวบครึ่งที่ยังไม่ค่อยชอบกินข้าว แต่ขับถ่ายปกติ.

เด็ก3ขวบครึ่ง น้ำหนัก,ส่วนสูงเกือบต่ำกว่าเกิน ตัวเล็ก  ไม่ค่อยกินข้าว ถ่ายยาก ถ่ายทีเป็นก้อนเล็กๆแข็งๆ

และ4ขวบ คนนี้กินข้าวเป็นหลักแล้ว ไม่ค่อยถ่าย ถ้าถ่ายคือเป็นก้อนแข็งๆ เล็กๆเหมือนกัน.
รบกวนแนะนำทีได้ไหม๊คะ หรือแชร์ความรู้กันก็ได้ค่ะ

ก่อนหน้าลูกทานbellamy แต่มีข่าวสารปยเปื้อนเลยจะให้ลูกเปลี่ยนค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่