เป็ดย่างเฮงหลง (สี่แยกสะพานควาย) ร้านในตำนานของผมตอนนี้ย้ายไปอยู่ไหนแล้วครับ

กระทู้คำถาม
ขอถามรุ่น30-40+หน่อยครับ สมัยเด็กผมเคยกินข้าวหน้าเป็ด/เป็ดย่างร้านเฮงหลง แถวสี่แยกสะพานควายด้านสุทธิสาร ต้องบอกว่าเคยกินเป็ดย่างก็ที่นี่เป็นที่แรกเลยติดใจและอยากฟิ้นความทรงจำ แต่ปจบร้านนี้หายไปนานแล้ว (เกิน10ปีครับ)

ก่อนหน้าเคยมีคนบอกว่าเห็นเขาย้ายร้านเข้ามาแถวสุทธิสาร วิภาวดี ผมลองเสิร์ชแล้วก็หาไม่เจอ ลองขับวนๆก็ไม่เจอ วันนี้นึกอยากกินมีใครพอรู้บ้างมั้ยครับ เผื่อจะไปตามหาและไปชิมเพื่อระลึกความหลังครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่