[CR] ติดทั้งฝน ติดทั้งใจ....ที่ Asita Eco Resort สมุทรสงคราม

กระทู้รีวิว
ได้มีโอกาสเข้าพักที่นี่ค่ะ    ต้องบอกก่อนว่าไม่คาดคิดว่าจะมีอะไรดีดีในนี้   แต่....ก้อทำให้เปลี่ยนความคิด  เพราะที่นี่....ถูกจริตเราค่ะ

จขกท.เป็นคนออกแนวรักความสงบไรงี้นะคะ
หลงไหลในความเงียบ  ชอบเสพธรรมชาติ ที่...ไม่เน้นความวุ่นวาย

ตอนแรกอยากไปทะเลลลลลล  แต่มีมรสุมแหล่ะเนอะ  ไปทะเล....นอนมองฝน  คงไม่ดีเท่าไหร่ 

สารภาพก้อได้ค่ะ  อยากไปพักผ่อนพอๆกับอยากไปกินอาหารทะเลน่ะค่ะ แห่ะๆ

จังหวะมันได้พอดีค่ะ  😁😁😁 สมุทรสงคราม.....ไม่ไกลนะคะ  มีที่พักมากมาย  ในส่วนของอาหารทะเลนั้น.... เราว่างานดีนะคะ  ของสด  รสชาติเริ่ดด.....

ราคาไม่แพงมากนะคะถ้าเทียบคุณภาพกับมูลค่าที่ต้องจ่าย 

ลองอ่านดูในกระทู้นะคะ เดี๋ยวรวมไว้ให้ทั้งที่พัก  และอาหารที่ไปกินที่ร้านในแต่ละที่นะคะ

ใครที่ชอบความสงบ  เราแนะนำนะคะ  ไม่ไกลด้วยค่ะ  ขับรถประมาณหนึ่งชั่วโมงถึง  มีร้านอาหารอร่อยๆรายล้อมมมม ทั่วทั้งเมืองสมุทรสงครามเลยคร่าาาาา 

ภาพบรรยากาศจะประมาณนี้นะคะ
อาจจะถ่ายได้ไม่สวยเท่าที่ควร   แต่เราพยายามแล้วค่ะ เพี้ยนลาเวนเดอร์ ฟ้าฝนก้อนะ....มีฝนเบาๆอ่ะค่ะ   แต่เราว่าดีค่ะ มันบ่ฮ้อน  ก่ะจิ เเฉ่ะแหน่จักหน่อยเด้อค่ะพี่น้อง 😂😂😂

บรรยากาศจะแบบเล็กๆเบาๆนะคะ  ไม่มีส่วนไหนของรีสอร์ทที่.....หรูหราอลัง เวอร์วัง  ทุกสัดส่วนของพื้นที่ เต็มไปด้วยความอบอุ่นนะคะเราว่า  

ทุกมุมเป็นมุมสบายๆน่ารักๆ  เราชอบค่ะ

ใครที่ชอบบรรยากาศสีเขียวๆ  สบายๆ  เราอยากให้ไปลองนะคะ  

ในส่วนของมุมอาหาร....นั่งเล่น  ก้อน่ารักดีค่ะ
อันที่จริงก้อดูธรรมดาแหล่ะ  แต่เลาชอบบบเพี้ยนเขิน

อย่างอื่นก้อทั่วไปนะคะ  ในส่วนของอาหารเช้า  

มาดูบรรยากาศตอนมืดๆดูนะคะ
มันจะโรแมนติกหน่อยๆ.....เพราะมันเงียบ และเย็นค่ะทุกคนนนนน 😁😁😁

กล้องบ่ดี  ถ่ายบ่ชัด  แต่ก้ออยากให้ชมกัน

รูปที่รีสอร์ทจะประมาณนี้นะคะ
จะพามาดูอาหารที่เรากินนะคะ  

ขอขำก่อนค่ะ เพี้ยนขำหนักมากเพี้ยนขำหนักมากเพี้ยนหัวเราะ
มื้อเย็นมื้อแรกกก เราเลือกร้านค่ะ  ตามสไตล์คือเราไม่ชอบร้านคนเยอะ   ขอเลือกแบบบ้านๆ  แต่คิดว่าคงอร่อย   เปิดแมพ ไปที่.....ครัวแม่อุไร 

ไปถึงปากทางเข้า  เป็นวัดจ้าาาา 
วัดจันทร์เจริญสุข  ตอนจะทุ่มนึง  มืดมากกกกก  ไม่มีไฟทางเลยทีเดียว 55555555

คิดในใจว่า  เค้าปิดป่าวหว่า....ยิ่งขับไปยิ่งมืดค่าาาา  ปรากฏไปถึงร้าน  ไม่มีที่จะจอดค่ะทุกคนนนน  คนแน่นมากกก
เป็นสัญญาณที่ดีค่ะ .....น่าจะอร่อยยย

ซึ่งก้อจริงค่ะ   เต็มสิบ ไม่หักเลย

เริ่มที่พล่ากุ้งค่ะ  แซ่บบบ

เมนูเบสิค... ต้มยำกุ้งน้ำข้น เด็ดมาก

ปูไข่นึ่งค่ะ....ต้องไปลองงง  

เอาแค่นี้พอนะคะ  😁😁😂😂
บรรยากาศในร้านไม่ไหวจะถ่ายค่ะ
ร้านออกเล็ก  คนแน่น  แถมมืดแล้ว  ฝนตกด้วยค่ะ  พักก่อน 555555  หิวววว

มาร้านตอนจะกลับ  ทีแรกตั้งใจจะไปถ่ายรูปที่ร้านรัญจวน.....ไม่มีที่จะเข้าค่ะ

ร้านเค้าตกแต่งสวยงามมมมม   สวยมากจริงๆนะคะ  เหมาะแก่การอัพสตอรี่ในไอจียิ่งนัก
คนไปถ่ายรูปกัน  จขกท. เข้าไม่ได้เลย  คือแน่นมากกกกก
ไม่มีที่จะยืนค่ะ   พอ    ออกมาไปร้านอื่นเนอะ

ไปได้ที่นี่ค่ะ

ร้านนี้ก้อแน่นนนน ค่ะ  ต้องรอคิว 55555
แต่ติดฝนไง  ไม่ไปไหนแล้วววววว

หิวววววว   ยอมรอ  

สมกับการรอคอยค่ะ    อาหารอร่อยมากกกก

หอยหลอดผัดฉ่าาา อร่อยค่ะ

ปูม้านึ่ง  อันนี้ก้อแจ่มค่ะ  
เห็นแบบนี้  เนื้อปูเยอะมากนะคะ  บอกเลย

ปลาหมึกไข่นึ่งมะนาววววว
เมนูนี้ถ้าจะสั่งระวังด้วยนะคะ  ถ้าสั่งอย่างอื่นเยอะแล้ว   เดี๋ยวกินไม่หมดนะคะ
ปลาหมึกตัวใหญ่มากกก  นั่งวัดกันน่าจะยาวเกือบ 9 นิ้วนะคะ  

รสชาตินี่ โอ่ะโหววววว 
กลมกล่อมมากนะ   แซ่บกำลังดีค่ะ

รู้สึกอยากไปซ้ำ  😂😂😂😂

บรรยากาศในบริเวณร้าน  ดีค่ะ
เห็นตอนนี้กำลังขยายพื้นที่รับลูกค้าอยู่
กำลังทำเพิงร้าน  ตามสไตล์เดิมของทางร้านนะคะ

ควรจะขยายค่ะ  ถ้าจะขายดีขนาดนี้ 😂😂😂

ทางเข้าก้อเป็นป้ายวัดอีกแล้วจ้าาาา
แต่เราจำชื่อวัดไม่ได้ 55555
ใครจะไป  ไปง่ายค่ะร้านนี้  ไม่ซับซ้อนเลย
บรรยากาศดีค่ะ   รอบๆร้านโล่งๆเย็นสบาย

ใครอยากพักผ่อน  ลองดูนะคะ
ไม่ไกลจากกรุงเทพฯ  เดินทางง่าย   อาหารมีแต่อร่อยๆทั้งนั้น   เราการันตีให้เลยค่ะ

ตอนนี้เรา.....รักนะคะ สมุทรสงคราม 😍😍😘😘
ชื่อสินค้า:   Asita Eco Resort
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่