แนะนำแอพอัดเสียงร้องเพลงในคอมให้หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ พอดีมีแพลนอยากจะสร้างแชแนลcoverเพลงกับเพื่อนในยูทูป แต่ไม่ถนัดด้านโปรแกรม ช่วยแนะนำโปรแกรมอัดเสียง ,ตัดต่อคลิป/เสียง ให้ทีค่ะ 

ปล. อยากรู้ด้วยว่าถ้าใช้ไมค์หูฟังอัดเสียง คุณภาพเสียงจะเป็นยังไงคะ พอดีตอนนี้กำลังเก็บตังซื้อไมค์ใหม่ แต่อยากลองอัดด้วยไมค์หูฟังดูก่อนน่ะค่ะ♡
ปล.2 ไม่รู้ว่าควรจะติดแท๊กอะไร ขอติดตามนี้นะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่