มีใครดูซีรีส์แนวคาวบอย Godless ปฐพีเถื่อน บ้างครับ [netflix]

กระทู้คำถาม
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เป็นซีรีส์แนวคาวบอยเรื่องแรกที่ผมดูเลยครับ มันอิ่มมาก
ถึงแม้จะมีแค่ 7 ep เป็นเหมือนมินิซีรีส์ แต่มีเรื่องราว การใช้ชีวิต
ความเป็นอยู่ของดินแดนตะวันตกในยุคปี 1884 ซึ่งเรื่องราวเริ่มต้น
ขึ้น ep แรกที่เมืองครีด รัฐ colorado 

คนนี้คือ บิ๊กบอส ในเรื่องนี้เลย นามว่า "แฟรงค์  กริฟฟินส์"
รู้สึกผมคุ้นหน้าเค้า ใช่คนที่เคยเล่น Dumb and dumber
กับจิมแครี่ ตอนหนุ่มๆ ป่าวครับเนี้ย 

คนนี้พ่อพระเอกคนดีของเรา "รอย กู๊ด"

มีใครดูบ้างครับมาคุยกันหน่อย
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่