ตกขาวมีสีขาวขุ่น ถือว่าปกติไหมคะ

กระทู้คำถาม
ปกติเข้าใจว่าตกขาวจะเป็นของเหลวเหนียวๆใสๆ 
ตอนนี้อยู่ๆเราก็มีอาการตกขาว เป็นของเหลวสีขาวขุ่นอะคะ
ออกมาไม่ได้ตลอดเวลา แต่มักจะเป็นช่วงหลังตื่นนอน หรือเวลาขยับร่างกายเยอะๆ
กลิ่นแทบไม่มี จะมีก้เบาๆกลิ่นออกแนวเหมือนพวกโยเกิร์ต อะไรทำนองนั้นอะคะ ละก็ไม่ได้เหนียวมาก
เราจะติดเชื้ออะไรไหม เพราะว่ามันก็ไม่ได้ออกมาบ่อย แต่แค่สังเกตว่าเวลาออกมาจาดเป็นสีนี้ตลอด
ปกติเราจะเป็นแบบใสๆอะค่ะ เลยกังวล แต่ว่าไม่มีอาการอื่นๆใดๆค่ะ เช่น แสบ คัน 
แต่เคยเป็นเชื้อราค่ะ รักษาหายเเล้ว ไม่เคยคันนานเเล้ว ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่