รถขายยากง่ายดูที่จังหวัดบนป้ายทะเบียนด้วยหรอ

เรื่องของเรื่องเลยครับคือ เข้าไปเติมน้ำมันที่ป๊ำแห่งหนึ่ง แล้วเจอเด็กป๊ำอารมณ์ดี เติมน้ำมันไป ร้องเพลงไป เต้นไป สุดท้ายสะดุดสายน้ำมัน เซไปหัวโขกรถผม เค้าก็เดินมายกมือขอโทษผม ซึ่งผมก็ไม่ได้โกรธอะไร เพราะรถก็ไม่ได้เสียหาย ระหว่างรอตังค์ทอนก็คุยเล่นกัน เค้าบอกว่าถ้ารถพี่บุบเอารถหนูไปได้เลย ป้ายทะเบียนชลบุรี ขายง่ายกว่าป้าย.....ของพี่นะ
ผมก็บอกว่า รถผมป้ายกทม.นะ มันเกี่ยวด้วยหรอ เค้าก็ยิ้มแล้วยังยืนยันคำเดิม จะถามต่อก็ไม่ได้เพื่อนคันหน้ารออยู่ ก็เลยสงสัยแล้วมาตั้งกระทู้ในนี้ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview