ขอเทคนิคจำคำศัพท์ภาษาอังกฤษหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราอยากสื่อสารกับครูต่างชาติที่ รร รู้เรื่องอ่ะค่ะ ง่ายๆคือก็อยากพูดภาษาอังกฤษได้เเหละค่ะ เลยคิดว่าต้องเริ่มจำศัพท์เบสิคๆ เเต่เราเป็นคนความจำไม่ดี กว่าจะจำได้ก็นาน พอจำได้ผ่านไปสัก3-4อาทิตย์ก็ลืม เลยอยากถามทุกคนว่ามีทริคมาเเนะนำกันไหมคะ มาเเชร์กันหน่อยน้าาาาา เราชอบภาษาengมาก เเต่ไม่เก่ง เเง่ๆ
**เเท็กผิดต้องขอโทษด้วยน้าา**
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่