แลกเปลี่ยนที่ ฟินแลนด์ ค่าใช้จ่าย?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือหนูกำลังจะไปเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยนที่ฟินแลนด์ เทอมหน้า มกรา - พฤษภา ( หากสถาณการณ์ดีขึ้น และไปได้) 
หนูกำลังจะไปที่ University of Eastern Finland ,Joensuu ค่ะ หนูอยากสอบถามพี่ๆที่มี ปสก หรือพี่ๆที่มีความรู้เกี่ยวกับประเทศนี้หน่อยค่ะ  
1. ค่าใช้จ่ายรายเดือนตกอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่เหรอคะ (หาที่พักเองค่ะ)
2. ค่าครองชีพแพงรึป่าวคะ

หนูได้ไปเรียนที่นู่นฟรีค่ะ แต่ค่าใช้จ่ายส่วนตัวต้องจ่ายเอง ที่พักก็ต้องหาเองค่ะ จริงๆที่บ้านก็บอกว่าถ้าอยากจะไป เขาก็มีที่จะซัพพอร์ตเรา แต่หนูไม่อยากรบกวนเค้ามากเกินไป ถ้าค่าใช้จ่ายมันสูงหน่ะค่ะ เลยยังคงลังเลอยู่ค่ะ  ยังไงก็ขอบคุณมากมากๆค่า
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่