ขอคำแนะนำหน่อยครับ ครัวภายในบ้านบิ้วอินเลือกท็อปไหนจะดีกว่ากัน

กระทู้คำถาม
พอดีตัดสินใจจะทำครัวบิ้วอินภายในบ้านก็จะมี เคาร์เตอร์ครัวแบบไม่มีเตาแก๊สครับ มีแต่ซิ๊งอ่างล้างครับ ในชุดจะมี เคาร์เตอร์ครัว และ ตู้ลอย ครับ 
แต่ไม่มีประสบการณ์ว่าเคาเตอร์ควรเลือกใช้แบบ ท้อปลามิเนต หรือ ท้อปแกรนิต ดีครับ พี่ๆใช้แบบไหนกันบ้าง เพราะอะไร แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่