Chromecast ขึ้นไฟสีส้ม เสียรึเปล่าคะ และช่วยเลือกตัวใหม่ 🙏

กระทู้คำถาม
อยากรบกวนชาวพันทิพย์อีกแล้วค่ะ คืออยู่ดีๆchromecast ก้เสีย (รึเปล่า) คือมันขึ้นไฟแสดงสีส้ม (ไม่กระพริบ) ลองเสิจกูเกิ้ลดูแล้ว เวปบอกว่าไฟแสดงแบบนี้แปลว่า deviceมีปัญหา (ตามรูปข้างล่าง) เราได้ทำตามและ รวมถึงพยายามreset factory settingมันก้ไม่ยอมรีเซตให้ค่ะ กดปุ่มค้างเป็นนาทีก้แล้ว ไม่รู้จะทำไงแล้วอยากรู้ว่ามีใครเคยเจอปัญหาเดียวกันไหมคะ หรือว่ามันเสียแล้วจริงๆ

คำถามที่2 ถ้ามันเสียแล้ว ช่วยแนะนำทีค่ะว่าซื้อ chromecast gen3 /chromecast ultra4k/ miboxดี
(Miboxใช้กะไอโฟนได้เหมือนchromecast เลยใช่ไหมคะ เหมือนเหนคนรีวิวว่ามันเป็น android tv ที่ราคาดีมากแต่ที่บ้านเป็นสาวกappleกันค่ะ 🥺)

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้านะคะ  
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่