แฟนท้อง! แต่จะตามติดไปทุกที่ จนกระทบต่อการงาน?

กระทู้คำถาม
แฟนผมท้องได้ 8 เดือน
อาการของคนท้องปกติ ก็จะต้องเอาใจใส่มากๆอยู่แล้ว
แต่ตอนนี้หนักถึงขั้นตามไปที่ทำงานด้วย!
หนักจนเจ้าของกิจการบอกว่า ถ้ามาอีก ก็เอาผมออกเลยนะ
เพราะมันกระทบต่องานที่เราทำ เราทำงานได้ไม่เต็มที่ เจ้าของร้านก็อธิบายให้เรา

ปัญหา ทุกวันนี้ จะตามไปที่ทำงานเราอย่างเดียว....พอไม่ให้ไป ก็โวยวาย ว่าปิดบังอะไร ทำไมไม่ให้ไป
จนเป็นปัญหาหลักของครอบครัวไปแล้ว!!

ผมควรทำไงดีครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่