ในอนาคตข้างหน้ามนุษย์อย่างพวกเราสามารถใช้พลังพิเศษได้เหมือนพวกหนังกับอนิเมะแนวแฟนตาซีมั้ยครับ?

ผมเป็นคนนึงที่อยากมีพลังพิเศษมากแต่ก็นั่งคิดนอนคิดมันจะเป็นไปได้มั้ยนะที่คนเราสามารถมีพลังพิเศษในโลกใบนี้ แต่ถ้ามีผมคงตายก่อนแหละดูทรงไม่ใช่อนาคตอันใกล้แน่... แล้วมันมีโอกาสที่จะเป็นไปได้ซักกี่ % ครับ ที่มนุษย์สามารถใช้พลังพิเศษได้
หรือจะเป็นไปไม่ได้เลยเพราะปัจจุบันยังไม่มีเบาะแสที่ทำให้มนุษย์สามารถมีพลังพิเศษได้เลยซักอย่างเดียว... แต่ อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์ กล่าวไว้ว่า "จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"นะ... แล้วพวกคุณล่ะคิดว่ายังไงครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่