อยากทราบว่าหมูกระทะแบบเตาถ่านและหมูกระทะแบบทองเหลือง อันตรายแตกต่างกันยังไงครับ...?

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมเป็นคนนึงที่ชอบทานหมูกระทะมาก แต่หลังจากที่คนในบ้านคนนึงต้องผ่าถุงน้ำดีออก จึงทำให้การกินของคนในบ้านปรับเปลี่ยนไปเพื่อสมาชิกในครอบครัว ทำให้ครอบครัวตระหนักได้ว่า อะไรที่ดีและและดีต่อสุขภาพน้อยที่สุดจึงเลือกกินครับ  อย่างที่เราทราบกันดีนะครับว่าหมูกระทะเป็นบ่เกิดโรคหลายๆชนิด อันดับต้นๆเลยก็มะเร็ง จากควันถ่าน หรือ ความดันโลหิตต่ำ ปวดท้อง อาเจียน จากผ้าขี้ริ้ว(สไบนาง , 30 กลีบ) หรือจะทำให้ไตเป็นพิษจากอาหารแปรรูป  และโรคไต โรคหัวใจ สมองเสื่อม จากสารฟอร์มาลีนในอาหารทะเล บางสิ่งบางอย่างอาจจะเลี่ยงไม่ได้อยู่แล้ว สำหรับคนที่บ้านไม่ได้ติดทะเล และอยากทานอาหารทะเล เช่นบ้านของผม ก็อาจจะต้องมีทานบ้าง  แต่ที่ได้รับแน่ๆคือ พิษจากควันดำที่เราย่างหมูกัน ผมเลยอยากจะถามผู้รู้ว่า “ ถ้าเรากินหมูกระทะแบบกระทะทองเหลือง มันจะปลอดภัยกว่าหมูกระทะแบบเตาถ่านไหมครับ” เพราะเคยลองใช้แบบเตาไฟฟ้าแล้วไม่อร่อยเลย555 หมูมันสุกไม่อร่อย ก็เลยอยากจะทราบแหละครับว่าแบบไหนดีกว่ากัน ถ้าใครพอมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ^^
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่