เรียนอะไรดี ที่จบมาได้เงินเดือนสูงๆ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือตอนนี้หนูอยู่ม.5 (เกรดเฉลี่ย 3.88 ค่ะ) แล้วกำลังจะขึ้น ม.6ค่ะ แต่ตอนนี้เรายังไม่รู้เลยว่า อยากจะเป็นอะไรในอนาคต... ที่เรารู้อยู่อย่างนึงคือ...อยากจะทำงานที่ "ได้เงินเดือนสูงๆ" (พูดง่ายๆก็คืออยากรวยนั้นเอง) เลยอยากจะมาถามพี่ๆทุกคนว่า อาชีพอะไรในตอนนี้ที่ได้เงินดีมว้ากกก และต้องเรียนคณะอะไร สาขาอะไรบ้าง? แต่เรารู้ว่าสิ่งที่ตัวเองไม่ชอบคือ การคำนวณเลข บลาๆ (ค่อนข้างเกลียดอย่างแรงค่ะ) ทักษะอิงลิชของเรา อยู่ในขั้นที่สื่อสารได้ทั่วไปค่ะ แต่ไม่ได้ขั้นเทพมาก

ปล.เราเรียนสายศิลป์ค่ะ
ปล. 2 ตอนนี้เราลังเล บริหารการตลาด/ วิศวะปิโตรเลียม,วิศวะคอม/ Programmer IT บลาๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่