12ปีในวงการวงการบันเทิงของ วิน อรรครัฐ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ นี่คือกระทู้แรกของเรด้า เลยตัดสินใจเลือกสัมภาษณ์คนในวงการบันเทิง และคนแรกคือ
"ดีเจ วิน อรรครัฐ ฉั่วศิริสุขสกุล"
มาถามQ&A กับ12ปีในวงการบันเทิง

Q:ชื่อ-นามสกุล

A:สวัสดีครับ วิน อรรครัฐ ฉั่วศิริสุขสกุล

Q:เป็นไปมายังถึงได้เข้าสู่วงการบันเทิงได้

A: จริงๆแล้วตอนแรกมีความฝันว่าอยากเป็นดีเจก็เลยเดินตามคงามฝันมาตลอดจนเป็นจริงหลังจากนั้นก็ได้โอกาสที่ดีจากผู้ใหญ่หลายๆท่านหลากหลายค่ายเลย ได้มาเล่นละคร พอเล่นแล้วชอบมากๆ ก็เลยทำควบคู่กันมาครับ

Q:บทบาทส่วนใหญ่ที่จะได้รับ

A:บทบาทตอนนี้ เอาความจริงก็ทำได้ทั้งหมดเลย ได้วงการบันเทิง 
ดีเจ , MC , ผู้ประกาศข่าวบังเทิง, พิธีกรรายการ ,VJ 
การแสดง ก็ได้ทุกบทบาท comedy Acrion หรือดราม่า 
ตอนนี้เพิ่มเติมก็มี เริ่มรับงานร้องเพลงบ้าง MC แบบดีเจในผับบ้าง แล้วกฌสามมารถเปิดแผ่นแบบดีเจในผับได้ครับ

Q:กว่าจะมาเป็นนักแสดงสมทบผ่านการแคสมากี่งาน

A:"โหเรื่องนี้ยากเลย ผมแคสมาก็เยอะมากๆเยอะจนจำไม่ได้ แล้วก็ผ่านเวทีประกวดต้องมีเกือบสิบเวที จนได้งานในที่สุด ไหนๆก็ลองแล้วต้องไปให้สุด" 

Q:งานที่แคสแล้วไม่ผ่านแถมโดนดูถูกกลับมา

A:"เรื่องงานที่แคสไม่ได้มีเยอะ แต่ที่โดนดูถูกไม่มีนะ มีแต่โทษตัวเองว่าเราอาจจะดีไม่พอและต้องทำให้ดีกว่านี้ ต้องพัฒนาตัวเองต่อ จนวันนี้ก็ยังทำอยู่ ครับ 

Q:คำถามสุดท้ายวินมีลูกแล้วลูกสาวชื่ออะไรคะ

A:ตอนนี้ก็มีลูกแล้วครับ ลูกสาวชื่อ เฌอลิญญ์ ครับ 

หลังจากที่ด่าได้สัมภาษณ์พี่วินรู้สึกได้เลยว่าพี่เขา"ตลก อบอุ่น รักครอบครัว"

ตอนที่ด่าติดต่อจะสัมภาษณ์พี่วินวินเขาให้คำตอบว่า

"อยู่วงการมาไปๆมาๆ ก็เข้าปีที่12 บางคนก็ถามว่า
ใครว่ะ เค้าเป็นดาราเหรอ 555 "

ขอบคุณทุกคนที่เขามาอ่านกระทู้ของเรด้านะคะ ขอบคุณค่ะ

ลงรูปไม่ได้ขอเอาลิงค์ใหไปกดติดตามไอจีพี่วิน

https://instagram.com/winakarat?igshid=1izuoqz9e9ki3
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่