ช่วยวิจารณ์ด้วยครับ

กระทู้สนทนา
วัยห้าสิบกว่า
ซ้อมวิ่งเฉพาะกิจ
มีเวลาอีกไม่กี่วัน
วิ่ง 10km แค่ให้ถึงเส้นชัย ไม่สนใจเวลาครับ

แทบจะไม่เคยวิ่งเลยในเวลาที่ผ่านมา 30 ปีเคยแต่เดินเวลาทำงานบ้าง

วันก่อนออกเดินพร้อมวิ่งเหยาะๆ 2km  3km  4km 

วันนี้ ตั้งใจสัก5km

ตอน แรก 1-2 กิโลเมตร ก็ใช้เวลา 9 นาที กว่า 8นาที กว่า หลังจากนั้นก็10,11 นาที

นึกๆไป ถ้าวันนี้วิ่งให้ถึงสัก7 ก็คงดี เริ่มช้า เริ่มคิดเมื่อไหร่จะจบ555 

พอถึง 7km ก็เพิ่มอีกหน่อย พอ 8 ก็คิดว่า อีกแค่ 2km ก็ครบ 10km แล้ว

ทนวิ่งจนจบ

ย้อนวันแรก ที่วิ่ง ก็ไม่ได้วอร์ม มีปวดขาบ้างแต่ไม่หนัก

วันนี้ลองมาดูโซนหัวใจ
เขาให้ผู้เริ่มต้นอยู่โซน 2-3 ผมโซน 4 และมีโซน 5ด้วยดังรูป

ช่วยวิจารณ์ด้วยครับ

เดี๋ยวพอจบงานวิ่ง ก็คงใช้เดินออกกำลังกาย ไม่อยากหักโหมเกินไปครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่