เลือกใครดี ? คนนึงทำงานหาเงินเก่ง อีกคนปรนนิบัติดูแลเก่ง

มีผู้หญิง 2 คนมาชอบผม สวยและนิสัยดีทั้งคู่ คนแรกเป็นสาวออฟฟิศ ชอบคิดวิธีหาเงิน เข้าสังคมเป็น  ฉลาดเจรจาค้าขาย แต่ไม่ชอบทำงานบ้าน ไม่ค่อยอ่อนหวานเอาอกเอาใจ ค่อนข้างจริงจังกับงาน และไม่ค่อยเอาใจใส่ดูแลผมนัก อยู่ด้วยแล้วไม่ค่อยสนุก แต่ก็มีความสุขเพราะช่วยธุรกิจการงานผมได้ดีมาก ไปไหนมาไหนติดต่อธุรกิจด้วยกันแล้วเหมือนมีเลขาเก่งรู้ใจไปหมด เป็นสาวนักการตลาดและนักขาย ออกแนว working woman แบ่งเบาภาระการงานผมได้มากเลย 

ส่วนคนหลังไม่เก่งเรื่องธุรกิจ ไม่เก่งเรื่องเจรจาค้าขาย ปรึกษาธุรกิจการงานไม่ค่อยได้ เพราะไม่ค่อยชอบเรื่องค้าขาย เข้าสังคมก็ไม่เก่ง ไม่ค่อยรู้กาละเทศะ ถ้าเข้าสังคมก็จะเว่อร์ๆหน่อย แต่เอาใจใส่ปรนนิบัติดูแลผมดีมาก สนใจผมทุกรายละเอียด เธอมีความสุขกับการได้ดูแลผม ทำให้ผมหายเหนื่อยหายเครียด  และชอบดูแลบ้าน เป็นแม่บ้านแม่ศรีเรือนสุดๆ อยู่ด้วยแล้วสนุกสนานสบายใจ ไปไหนมาไหนด้วยแล้วยิ้มหัวเราะได้ทั้งวัน แต่ธุรกิจการงานไม่ได้เรื่อง ผมต้องเหนื่อยคนเดียว ผมควรจะเลือกแต่งงานกับใครดี?
แสดงความคิดเห็น
Preview