ถามเรื่องแบตเตอรี่ มอไซด์หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
พอดีตอนนี้ขี่ Rebel 300 อยู่ แบตเดิมมัน YTZ8V เปลี่ยนใหม่ลูก 2000+

ตอนนี้ก็ใช้มาพอสมควร ใกล้ได้เวลาเปลี่ยนแล้ว ของที่จะเปลี่ยนแทน เล็งตัว RR JTZ8V อยู่ ลูกละ 600-700

แต่อยากทราบวาา เราสามารถเอาแบตแบบอื่นอย่างของ FB FTZ7S ที่ Ah น้อยกว่า 1Ah มาใส่ได้ไหม เพราะดูแล้วถูกกว่า และ CCA สูงกว่าของ RR ส่วนขนาด กว้างยาวเท่ากัน ต่างกันที่แค่เตี้ยกว่าราว ๆ 1 เซน

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่