อยากรู้ชื่อหนังครับ เคยดูตอนเด็กๆแต่จำชื่อเรื่องไม่ได้ ตอนนี้อยากดูมาก

กระทู้คำถาม
เป็นหนังจีนครับ เก่าใช้ได้เลย เรื่องมันแบบว่าตอนแม่พระเอกคลอดพระเอก(ไม่แน่ใจนะครับว่าแม่ประเอกตายมั้ย)มีวิญญาณที่แค้นพ่อพระเอกจากชาติที่แล้วจะมาทำร้านพระเอก ชาติที่แล้วพ่อพระเอกเป็นคล้ายๆลูกน้องของมหารญี่ปุ่น แล้วทหารญี่ปุ่นบังคับพ่อของพระเอกให้ฆ่าชายคนนึงและครอบครัว จนกลายเป็นวิญญาณมาตามเเก้แค้นพ่อพระเอกโดยการจะหาทางฆ่าลูกและเมียของพ่อพระเอก หมอดูเลยให้พ่อพระเอกไปซื้อที่ ที่มีวิญญาณแร่ร่อนอยู่มากแล้วทำการเเซ่นไหว้วิญญาณพวกนั้นทึกวัน เพื่อให้รักษาดูแลคุ้มครองพระเอก แต่พระเอกติดหญิงเลยจะขายที่(เพื่ออะไรผมไม่แน่ใจ) จนสุดท้ายตอนจบพ่อพนะเอกตาย แล้วพระเอกก็สืบต่อร้านที่พ่อเคยไหว้ผี แล้วตอนจบมีวิญญาณพ่อพระเอกมานั่งกินของแซ่นด้วย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่