ตัดใจจากคนแอบชอบยังไงดี

กระทู้คำถาม
ขอรบกวนหน่อยคับ อยากหาวิธีตัดใจจากคนที่ชอบ 
คือผมเป็นชายรักชาย ไปชอบน้องผู้ชายคนนึงที่ทำงานด้วยกันเค้าเป็นผู้ชายแท้แหละคับ(น่าจะใช่เพราะเค้าก็เหมือนจะชอบ ผญ. แต่ยังไม่เคยเห็นมีแฟน) แต่น้องเค้าก็ชอบมาเล่นมาหยอกกับแก๊งเกย์ของพวกผม จนวันนึงผมคิดอะไรไปไกลเพราะน้องเค้าชอบมาทำให้ผมเป็นเหมือนคนสำคัญในหลายๆเรื่องจนทำให้ผมรู้สึกได้ว่ามีอะไรบางอย่างที่เค้าชอบมาคุยผม จนผมรู้สึกดีด้วย แต่ก็รู้มาว่าน้องเค้าก็คุยกับเพื่อนผมคนนึงในแก๊งเกย์ที่เป็นหัวหน้างานเหมือนกัน(แต่เพื่อนผมก็ไม่เคยบอกเรื่องนี้เลย จนไปสืบมาได้เอง ผมก็รู้สึกโกธท) แล้วผมก็ต้องการอยากเอาชนะ พยายามทำทุกอย่างให้น้องเค้า ช่วงที่คุยกันบ่อยๆน้องเค้าก็จะทักไลน์มาหยอก เดินมาคุยมาเล่นด้วยตลอดตอนทำงาน แต่พอมารู้อีกทีว่าเรื่องที่เราทำให้เค้าในหลายๆอย่างเพื่อนผมก็รู้ทั้งหมด เพราะเค้าก็บอกเพื่อนผมผ่านทางไลน์ ซึ่งเพื่อนผมก็คุยกับน้องเค้าผ่านไลน์ และมีเฟสกับ ig กันด้วย
ไหนจะเรื่องที่เราสอนด้วยความหวังดีให้ถอยออกมาจากเพื่อนเรา ซึ่งอันนี้ผมก็ไม่รู้มาก่อน แล้วน้องเค้าก็ไม่ได้เชื่อฟังในสิ่งที่เราบอกที่เราสอนเค้าเลย เหมือนทุกอย่างที่ผมคิดไปคือการมโนในโลกจินตนาการของตัวเอง ตอนนี้ผมเสียใจมากๆอยากตัดใจ พยายามทำแล้วแต่ก็ทำไม่ได้สักที ด้วยความที่ต้องทำงานด้วยกันต้องเจอหน้ากันทุกวันแล้วไหนจะมาเสียใจเสียความรู้สึกเรื่องเพื่อนเราอีก  มันยากมากๆเลยคับ แต่ก็พยายามทำอยู่ทุกวันนี้อาการเหมือนคนอกหัก ขอคำปรึกษาหน่อยนะคับควรจะทำยังไงดี
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่