คบกันแฟนมาตั้งแต่ ม.ปลายจนจบปี4 ครอบครัวให้ไปใช้ชีวิตอยู่ต่างประเทศเลย เราควรทำยังไงครับ!!?

กระทู้คำถาม
คือผมคบกับแฟนมาประมาน7ปีครับตั้งแต่ม-ปลายจนจะจบปี4แล้วครับ แล้วประมาณปีหน้าผมต้องไปต่างประเทศแล้วทางครอบครัวผมบอกอยากให้ไปใช้ชีวิตอยู่ที่นู้นเลย เค้าก็รับรู้แค่ผมไปเรียนต่อปีสองปีเค้าก็ไม่อยากให้ผมไป เรา2คนรักกันดีคุยกันทุกวันเจอกันทุกอาทิตย์ ครับ ผมจะไม่ไปดีไหมหรือผมควรทำยังไงดี
ขอบคุณครับ🙏🙏
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่