สอบถามเรื่องขอเงินคืนจากเวียดนามแอร์ไลน์

กระทู้คำถาม
สอบถามเพื่อนสมาชิกค่ะ เราได้ขอเงินคืนจากการเดินทางไปญี่ปุ่นตั้งแต่เดือน มีนาคม (ทางอีเมล์) จนถึงทุกวันนี้ยังไม่ได้เงินคืนเลย เคยโทรไปสอบถามสำนักงานในกรุงเทพฯ เขาบอกให้รอเพราะคิวเยอะมาก จนถึงเดือนนี้ก็ยังไม่ได้ เราควรทำอย่างไรต่อดีคะ

คือตอนส่งเมล์ไป มี Auto Reply ตอบกลับมาว่าให้รอด้วยค่ะ (อ้อเราจองกับสายการบินโดยตรงค่ะ)

แก้ไข เพิ่มเติมค่ะ
ตอนนี้เราได้เงินคืนมาแล้วค่ะ โดยการ Forward เมล์ที่เราเคยส่งไปและแจ้งว่าเราส่งไปและรอคำตอบมานานแล้ว ให้เขาช่วยเช็คให้เราอีกที
สักพักจะได้อีเมล์ตอบกลับ ขอโทษในความล่าช้า และไม่เกินจากอาทิตย์นั้น เราก็ได้เงินคืนค่ะ

ลองดูนะคะใครที่ยังไม่ได้เงินคืน เอาใจช่วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่