ทำไมผู้ที่มีบัตรทหารผ่านศึกถึงไม่ได้ลดค่าตั๋วโดยสารรถทัวร์ครึ่งราคา

ตามหัวข้อเลยครับทำไมผู้ที่ถือบัตรทหารผ่านศึกทำไมรถทัวร์ถึงไม่ลดราคาให้ครึ่งราคาทั้งที่ในระเบียบก็เขียนว่าให้รถแก่ผู้ที่ถือบัตรทหารผ่านศึกครึ่งราคา
แต่ทางรถทัวร์ดันไปลดราคาให้ 1 ใน 3 เพราะทหารตำรวจในเครื่องแบบจะได้ลดราคาค่าตั๋ว 1 ใน 3(ถ้าผมจำไม่ผิดนะ) แล้วในตั๋วก็จะเขียนว่าเราเป็นทหารตำรวจ เหมือนสิทธิ์ครึ่งราคาเราไม่ได้แต่ไปได้เหมือนตำรวจ ทหารในเครื่องแบบทั่วไป  แต่ในระเบียบเขียนว่าผู้ที่ถือบัตรทหารผ่านศึกทางขนส่งจะลดให้ครึ่งราคา  หรือว่าทางบริษัทเขาลักไก่เอาครับใครรู้ช่วยตอบหน่อย ผมไม่เคยได้ลดครึ่งราคาสักทีเลยส่วนใหญ่จะได้ลด 1 ใน 3
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่