ปี 2020 กล้อง Nikon D3500 ยังโอเคอยู่มั้ยคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ คือเราชอบถ่ายรูป ที่ผ่านมาก็ยืมกล้องเพื่อนกล้องพี่ไปใช้ตลอด
ตอนนี้เลยอยากเริ่มฝึกแบบจริงๆจังๆ มีเป็นของตัวเองสักที
แล้วไปลองอ่านๆมา สำหรับพึ่งเริ่ม Nikon D3500 ก็เป็นตัวเลือกนึงที่ดี
แต่อยากทราบว่าตอนนี้มันยังโอเคอยู่มั้ยคะ
ในเรื่องของความคุ้มค่าหรือพวกระบบ หรือควรดูเป็นตัวอื่นดี
แนะนำกันมาได้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่