เอาไงดีกับความรักในตอนนี้??

แฟนใหม่เป็นคนที่ชอบคิดมากถึงมากเกินที่ควรจะคิด  กับเรื่องราวในอดีตของผมกับคนเก่าๆ  
ก็แค่เขาเป็นเพื่อนกับแม่ผม แล้วกดหัวใจให้ในเฟสแค่ 2 ครั้ง  แฟนใหม่ก็คิดว่าแม่ผมจะเอาแฟนเก่ามาแทนที่เขา  
หรือจะให้ผมไปยุ่งเฟสแม่ มันก็ไม่ควรเพราะเฟสแม่สิทธิของแม่  เข้าไปทำไปเล่นก็จะละเมิดสิทธิของแม่เกินไปมั้ง
ผมไม่คอยวนไปหาคนเก่าเลย แม้แต่เรื่องเด่ว ส่วนแฟนผมก็วกวนยุแต่กับเรื่องนี้  ทะเลาะกับบ่อยๆก็เรื่องคนเก่าๆทั้งนั้น
ส่วนเรื่องคนเก่าๆ ผมก็คบกัน เลิกกัน ทางคัยทางมัน ไม่คอยจะไปยุ่งเกี่ยวกับคนเก่าๆอีกเลย
แต่แฟนบอกว่ามา"ปัญญหานี้เป็นมานานแล้วควรจะจบสักที" 
แล้วจะให้ผมทำยังไงดีครับ?

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่