มีกลิ่นปาก แปรงฟัน แปรงลิ้น บ่อยขึ้นก็ไม่ดีขึ้น สามารถให้หมอตรวจที่ รพ. ไหนได้บ้างค่ะ ?

กระทู้คำถาม
คือเรารู้สึกว่าเรามีกลิ่นปาก ตอนที่เราคุยกับคนอื่น คนอื่นจะทำท่าเหมือนฉุนจมูกมาก จมูกแต่ละคนจะแดงขึ้น 
เหมือนได้กลิ่นอะไรฉุนๆ เราก็เลยเสียความมั่นใจมาก เลยหันมาแปรงฟันบ่อยขึ้น แปรงลิ้นบ่อยขึ้น 

แล้วเราก็ไปเอาฟันคุดออกทั้งหมด 4 ซี่ เลย รวมทั้งไปขูดหินปูน ตามกำหนดทุกครั้ง 

เคยไปตรวจเรื่องปัญหากลิ่นปากที่ ทันตะ จุฬา แต่หมอก็บอกว่า ฟันไม่ผุ สุขภาพฟันโอเคทุกอย่าง 
อาจจะเป็นจากปัญหาอื่น ให้ลองไปหาหมออายุรกรรม เพื่อหาต้นตอเป็นขั้นเป็นตอนไป 
แต่เราไม่เคยได้ไปรักษาจริงจังสักที ตอนนี้ รู้สึกว่าอาการนี้มันมีผลต่อความมั่นใจในตัวเรามากขึ้น 
ไม่กล้าเอาหน้าไปใกล้ๆเพื่อน ตอนคุยกัน 

เราอยากเริ่มรักษาอย่างจริงๆจัง ควรเริ่มยังไงดีคะ ตอนนี้สงสัยว่าตัวเองเป็นนิ่วทอนซิล รึป่าว 
ถ้าเราอยากให้หมอตรวจโดยสงสัยว่าเป็น แบบนี้ได้ไหมค่ะ ที่ รพ. ไหนรับตรวจบ้าง 

แต่จริงๆก็ไม่รู้มาจากอย่างอื่นด้วยรึป่าว หาสาเหตุไม่เจอจริงๆ 

เพื่อนเคยเป็นบ้างไปไหมคะ ถ้ามีกลิ่นปากรักษายังไงดี 

ขอคำแนะนำหน่อยคะ ขอบคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่