เชื่อถือได้มากแค่ไหนคะ น้ำมะเขือเทศกล่อง เค้าใส่น้ำตาลไหมคะ

กระทู้คำถาม
คือเราชอบซื้อน้ำมะเขือเทศกล่องมากินค่ะ เพราะมันกินง่ายกว่ามะเขือเทศเป็นลูกจริงๆ แต่เพื่อนเราบอกว่าเค้ามีการปรุงรสให้มันอร่อย คนจะได้กินง่าย แต่เราอ่านข้างกล่อง เค้าบอกว่าผลิตจากมะเขือเทศ 100% หรือผสมไลโคปีน อยากทราบว่าเราเชื่อถือได้มากแค่ไหนคะว่าเค้าไม่ได้ใส่น้ำตาล หรือเค้าใส่น้ำตาลแต่ไม่บอกเพราะเหตุผลทางการตลาดคะ ผู้รู้รบกวนตอบเป็นวิทยาทานหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่