รู้สึกเหมือนเพื่อนที่ทำงานไม่ชอบเรา ไม่มีเพื่อนในที่ทำงาน

กระทู้คำถาม
พึ่งเริ่มทำงานใหม่...สองเดือนแรกไม่ค่อยมีปัญหา แต่พอเข้าเดือนที่สามมีแต่ปัญหารุมเร้า เพื่อนที่เคยเข้ามาคุยด้วยดีๆกลับกลายเป็นว่าไม่ค่อยคุยกับเรา ไม่ทักทายเหมือนเดิม  กลับกลายเป็นไม่อยากไปทำงานเลย เพื่อนทานข้าวก็ไม่มี แถมหน้าที่ที่ทำก็โดนผู้ใหญ่ตำหนิ เป็นช่วงที่ปัญหารุมเร้ามากๆ ิตตกค่ะ เราควรจะทำตัวยังไงต่อไปดีค่ะ ขอคำแนะนำหรือกำลังใจหน่อยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่