อยากปลูกต้นไม้ที่มีดอก ณ จุดนี้แนะนำทีครับ

กระทู้คำถาม
เอามาลูกแทนเฟื่องฟ้าจุดนี้ ช่วยแนะนำต้นไม้ที่มีดอกทีครับ อยากได้ดอกชมพูอ่อนๆ หรือสีอื่นๆ ไม่เอาสีเหลืองครับแถวนี้ปลูกกันเยอะแล้วครับ ?
เดิมตรงนี้เป็นเฟื่องฟ้าดอกสีชมพูขาวแบบซากุระ แต่ต้นมันหนามเยอะเหลือเกิน ตัดทีไรเจ็บตัวทุกที !!! หรือจุดนี้ปลูกเป็นไม้เลื้อยไหมดีกว่าครับ??

หรือเอาต้นนี้มาลง แต่ผมไม่รู้ว่าชื่อต้นอะไร ?? (ดอกมันสีขาว ไม้รู้มันอยู่ได้นานไหมต้นนี้ครับ)

แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่