ใครรอหนังผีแนวชัตเตอร์กันบ้างคะ จากหอศิลป์สู่ " ร่างทรง " ได้ร่วมงานผกก.ดังเกาหลี นา ฮงจิน จาก The Wailing

กระทู้คำถาม

ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีพี่โต้ง บรรจงก่อนเลยค่ะ
ที่ผู้กำกับเกาหลีคนดังอย่าง นา ฮงจิน อยากร่วมงาน
รวมถึงพี่โต้ง ได้ร่วมทำงานกับผกก.ในดวงใจที่มา
ทำงานในฐานะโปรดิวเซอร์หนัง ร่างทรง นี้เป็นการ
ร่วมงานของทางค่ายดังอย่าง GDH กับ Showbox
โดยผกก.เกาหลี ฮงจิน ที่จะมาทำงานโปรดิวเซอร์
เรื่องแรกเขาเช่นกัน จาก 5 ปีก่อนในงานหอศิลป์กับ
การฉายหนังเรื่อง The Chaser สู่การทำงานร่วมกัน
ใน " ร่างทรง " ที่ยังไม่รู้ว่านักแสดงในเรื่องมีใครบ้าง?

2 ประเทศที่มีความเชื่อเรื่อง ร่างทรง คล้ายๆ กัน
พล็อตที่ทางเกาหลียื่นมาให้จึงเป็นสิ่งที่น่าสนใจมาก
ว่าการโปรดิวครั้งแรก จากผกก.หนังดัง 3 เรื่องที่ผ่าน
เวทีเทศกาลหนังเมืองคานส์มาแล้วจะเป็นอย่างไร ??
The Chaser (2008) , The Yellow Sea (2010) 
และ The Wailing (2016) เรื่องนี้สนุกมากเป็นเรื่อง
เดียวที่เคยดูผลงานของฮงจิน หนังผีแนวระทึกขวัญ
สั่นประสาทที่ดูไม่ยากเลย ใครชอบแนวนี้แนะนำค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ถ้าใครชอบหนังแนวผี ระทึกขวัญ สั่นประสาทเล่น
กับจิตใจ คุณคิดว่าน่าจะได้ดูอะไรจากเรื่องร่างทรง
นี้บ้างคะ เพราะหนังจะไปฉายที่เกาหลีด้วยเช่นกัน
ลุ้นไปหมดทั้งบทหนังที่จะออกมาแบบไหน และ มี
ใครบ้างในส่วนทีมงานหนักแสดงที่ตอนนี้ถ่ายและ
ตัดไปด้วยประมาณครึ่งหนึ่งแล้ว รอลุ้นกันค่ะ ใคร
มีข่าววงใน วงนอกมาแสดงคห.เล่าสู่กันฟังได้นะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่