เสียวฟันแล้วไปอุดเป็นอะไรไหมครับ

กระทู้คำถาม
เมื่อวานฟันที่ผุเริ่มมีอาการเสียวฟันเล็กน้อยแต่ก่อนหน้านี้ฟันซี่นี้ไม่เคยปวดหรือเสียวเลยนะครับ กังวลมากจึงไปทำการอุดฟันมาเรียบร้อย อยากทราบว่าทำแบบนี้ถูกต้องแล้วไหมครับ กลัวมากว่าจะเผลอไปอุดฟันที่ผุทะลุถึงโพรงประสาทมา เพราะเคยมีฟันที่ผุทะลุถึงโพรงประสาทอยู่อันนั้นแค่หมอเอาเหล็กดันก็ปวดมากแล้ว แต่อันนี้ไม่ปวดเลยตอนกรอฟันมีแค่เสียวฟันเล็กน้อยเท่านั้นแต่ก็กังวลมากอยู่ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่