ขูดหินปูน (รักษาโรคเหงือก)

กระทู้คำถาม
เราขอสอบถามเป็นความรู้ โดยปกติเราเคยขูดหินปูนทั้งปากราคาอยู่ที่ 600,1000 แต่เมื่อวานเราได้มีโอกาสไปคลินิกนึงที่ไม่ใช่คลินิกที่เราเคยทำ หมอได้ตรวจแล้วบอกเหงือกเราอักเสบ คุณหมอบอกให้รักษาเราก็ไม่เข้าใจว่าให้รักษายังไงนะคะ เพราะขูดหินปูนคือขูดปกติเลย แต่ที่แปลกคือมีการฉีดยาขา เจ็บมากค่ะ และคุณหมอแนะนำให้แบ่งทำ2ครั้ง ครั้งแรกทำข้างล่าง 2,000 ครั้งต่อไปทำข้างบนอีก 2,000 รวม4,000 คือเราเข้าใจว่าการขูดหินปูนปกติทั่วไปค่ะ ไม่เคยขูดที่ไหนแล้วฉีดยาชา แล้วราคาขนาดนี้ รบกวนผู้รู้ชี้แจงให้หน่อยนะคะ หัวข้อเรื่องเราพิมพ์ตามในใบเสร็จค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่