ชาวต่างเดินทางโดยเครื่องบินภายในประเทศ มาตราฐานเดียวกับคนไทยตอนขึ้นเครื่อง อยากทราบข้อมูลใครมีข้อมูลไรมาแชร์หน่อย

1.กำลังจะเดินทางไปเชียงใหม่กับเพื่อนชาวต่างชาติ (เพื่อนทำงานอยู่ที่ไทย) กำลังสงสัยว่า ทางสายการบินมีขั้นตอนเดียวกับคนไทย เวลาขึ้นเครื่องเลยใช่ไหม ครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ใช่ครับ หลักการเดียวกันครับ คนไทยใช้บัตรประชาชน/ ใบขับขี่/ บัตรข้าราชการ แทน Passport ได้
       ส่วนที่เหลือเหมือนกัน
ที่เคยเห็นที่ดอนเมือง แล้วปฏิบัติต่างจากคนทั่วไป คือ ทหาร ...ไม่ยอมถอดเข็มขัด จทน. ไม่กล้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่