เลือกคอนโดนอกเมืองแต่ติด MRT หรือในเมือง CBD ไกล MRT ดีครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ

รบกวนถามทุกคนหน่อยฮะ
พอดีกำลังตัดสินใจซื้อคอนโดสักห้อง
ในราคาที่เท่ากัน ถ้าเป็นทุกคนจะเลือกที่ไหนครับ

1.โครงการใกล้ MRT ย่านท่าพระ
ห่างจาก MRT 100 เมตร
เคยอยู่แถวนี้มาก่อน ชอบทำเลแถวนี้ แต่ด้วยพื้นที่ซึ่งน่าจะขายต่อหรือปล่อยเช่าในอนาคตยาก เพราะพื้นที่ไม่ใช่ทำเลธุรกิจ ย่านงาน คนที่หลากหลาย

2. โครงการไกลจาก MRT แถวพระราม9
ห่างจาก MRT 1,200 เมตร
เป็นพื้นที่ CBD เดินเท้าถึง MRT 15 นาที เหงื่อตกเลย แต่ซอยคนพลุกพล่าน มีของกิน ทำเลเป็นย่านธุรกิจ

ตอนนี้ลังเลสองที่นี้ครับ
หลักๆซื้อเพื่ออยู่เอง แต่มีความคิดที่จะขายหรือปล่อยเช่าในอนาคตครับ
เป็นทุกคนจะเลือกที่ไหนครับ
รบกวนด้วยฮะ

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่