เครื่องดูดไรฝุ่น xiaomi jimmy v11 มีกลิ่นไหม้ มีใครใช้อยู่ช่วยตอบทีค่า

กระทู้คำถาม

เราใช้รุ่นนี้อยู่ค่ะตามภาพ แต่ซื้อจากเว็บออนไลน์ส่งจากต่างประเทศ ความถี่ในการใช้ คือเดือนละครั้ง ได้ของมาตอนเดือน 2 ตอนนี้ เดือน 9
อยู่ๆพอเปิดเครื่องใช้งานก็เริ่มมีกลิ่นไหม้ขึ้นมา ทำให้ไม่กล้าใช้ต่อ
คำถามคือ พอจะมีใครทราบสาเหตุหรือที่มาของกลิ่นไหมคะ ถ้าใช้ต่อจะระเบิดไหม
แล้วศูนย์ของ Xiaomi ในไทยเองมีรับซ่อมไหม หรือพอจะมีที่รับซ่อมสิ่งนี้ไหม ขอบคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่