ในอนาคต 10-20 ปีข้างหน้า บ้านและคอนโด จะแพงขึ้น จนไม่สามารถซื้อได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ผมยังเรียนอยุ่ปี 2 แต่แบบ บางครั้งเหนคอนโด บ้าน ทำเลดีๆ ราคาดีๆ ก้อยากได้และคิดว่านานๆทีจะมีของดีๆงี้ แต่ก้ไม่มีตังซื้อเอง ที่บ้านก้ไม่ได้มีตังถึงขั้นจะซื้ออสังหาได้ง่ายๆ ผมก้จะเกิดอาการเซงว่าทำไมไม่เหนอะไรดีๆแบบนี้ตอนตัวเองโต มีรายได้ มีเงินเดือน ในทางกลับกันผมก้รุ้สึกกลัวด้วย ว่ากว่าผมจะโต จะมีเงินซื้ออสังหาเอง ป่านนั้นราคามันคงพุ่งไปแล้ว เพราะในความคิดผม ประเทศเราขนาดเท่าเดิม แต่ประชากรเพิ่มขึ้น สักวันที่ดินในกทมก้คงหายาก ผมกลัวจะเป็นแบบเกาหลีหรือญี่ปุ่น ที่คนส่วนใหย่ต้องเช่าเอา เพราะการจะซื้อบ้านซื้อที่อยุ่เปนอะไรที่แพงมาก

รบกวนช่วยอธิบายแนะนำหน่อยครับ ว่าสิ่งผมคิดนี่ถูกหรือไม่ หรือว่าไม่จิง(อยากให้เปนอย่างนั้น)ผมจะได้สบายใจ ช่วยอธิบายฉบับคนไม่ค่อยเข้าใจเรื่องเศรฐศาสตร์หน่อยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่